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TAARIFA KWA UMMA 

Dar es Salaam, 03 Juni, 2022: 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya imekamata jumla ya 
kilogramu 877.217 za dawa za kulevya na kuzuia uingizaji wa kilogramu 122,047.085 na 
Lita 85 za kemikali bashirifu Nchini. Dawa za hizo ni heroin kilogramu 174.112 
zilizowahusisha watuhumiwa wawili na bangi kilogramu 703.105 zilizowahusisha 
watuhumiwa sita ambao wote wamefikishwa mahakamani. 

Aidha, tarehe 12 Mei 2022, katika eneo la Tabata relini wilaya ya Ilala, mkoa wa Dar es 
Salaam Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya ilikamata Kilogram 
174.77 za dawa ya kulevya aina ya heroin. Katika tukio hilo Salum Shabani Mpangula 
(54), kabila mngindo, dini muislamu, mkazi wa mtaa wa reli - Tabata ambaye ni Nesi 

msaidizi Karikoo Dispensary amekamatwa kwa tuhuma za kusafirisha dawa hizo. 

Kufuatia upekuzi uliofanyika nyumbani kwa mtuhumiwa, paketi 162 zenye unga 
uliodhaniwa kuwa dawa za kulevya zilikutwa ndani ya viroba sita vilivyouwa 
vimehifadhiwa chumbani kwa mtuhumiwa, na paketi moja ya unga huo ilikuwa 

imewekwa kwenye mfuko mweusi wa nailoni na kufichwa chini ya kitanda.  

Taarifa ya uchunguzi wa kitaalam kutoka kwa Mkemia Mkuu wa Serikali imethibitisha 
kuwa paketi zote 163 zilikuwa na dawa za kulevya aina ya heroin ambazo jumla yake ni 
Kilogramu 174.77. Mtuhumiwa atafikishwa mahakamani mara baada ya taratibu za 

kisheria kukamilika.  

Kwa upande wa kemikali bashirifu na dawa tiba zenye asili ya kulevya, Mamlaka 
inaendelea kufanya kaguzi za kufuatilia watu wanaokiuka taratibu za uingizaji na 
usambazaji wa kemikali bashirifu na dawa hizo ili kuzuia uchepushwaji. ambapo katika 
kipindi hicho kupitia mfumo wa kielektroniki (PEN-ONLINE SYSTEM) Mamlaka 
ilifanikiwa kuzuia uingizaji wa kilogramu 122,047.085 na Lita 85 za kemikali bashirifu. 

Aidha, Mamlaka imeteketeza jumla ya hekari 21 za mashamba ya bangi mkoani Arusha 
na jumla ya kilogramu 250.7 za dawa za kulevya aina ya heroin na cocaine ambazo 
mashauri yake yalimalizika mahakamani, katika kiwanda cha saruji cha Dangote mkoani 
Mtwara.  

Katika kuhakikisha jamii inapata elimu sahihi juu ya tatizo la dawa za kulevya; Mamlaka 
imeandaa muongozo utakaotumika kutoa elimu, imeshiriki kuandaa ujumbe juu ya tatizo 
la dawa za kulevya katika Mbio za Mwenge wa Uhuru zinazoendelea na kutoa elimu  
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kwa Kamati za Ulinzi na Usalama, kamati za Afya na watendaji wa Serikali za Mitaa ili 
wasaidie kuongeza uelewa wa tatizo la dawa za kulevya kwa jamii. 

Tarehe 26 Juni kila mwaka, Tanzania huungana na Mataifa mengine kuadhimisha Siku 
ya Kimataifa ya Kupambana na Dawa za Kulevya Duniani. Lengo likiwa ni kuongeza 
uelewa wa jamii na kuhamasisha Umma kushiriki katika mapambano dhidi ya matumizi 
na biashara ya dawa za kulevya.  

Mwaka huu Kitaifa maadhimisho haya yatafanyika jijini Dar es Salaam, katika viwanja 
vya Mnazi Mmoja na mgeni rasmi anatarajiwa kuwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb). 

Kauli mbiu ya maadhimisho haya ni “Tukabiliane na changamoto za dawa za kulevya 

kwa ustawi wa jamii” 

Maadhimisho haya kwa mwaka huu yatafanyika kuanzia tarehe 30 Juni kwa utoaji elimu 
na maonesho ya shughuli mbalimbali za udhibiti zinazofanywa na wadau mbalimbali 
katika udhibiti wa dawa za kulevya ambapo kilele cha Maadhimisho haya kitakuwa siku 
ya Jumamosi tarehe 02 Julai. Hivyo tunawaomba wananchi kushiriki katika Maadhimisho 
haya ili kupata elimu. 

Mamlaka inawakumbusha wananchi kuwa, kujihusisha kwa namna yoyote ile na dawa 
za kulevya ni kosa kisheria. Sheria ya Kudhibiti na kupambana na dawa za kulevya 
{Sura ya 95} inatoa adhabu kali hadi kifungo cha maisha kwa atayethibitika kujihusisha 
na kosa hilo. Hivyo basi, nitumie nafasi hii kuwataka wananchi kushiriki kwa dhati katika 
kukabiliana na tatizo la matumizi na biashara ya dawa za kulevya kwa kuwafichua wale 
wote wanaofanya biashara hiyo. 

Imetolewa na, 

 

Florence Khambi 
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

 

 

 

 

 

 


